Wanawake wanaweza kutumika kama wazee kanisani?



Swali: "Wanawake wanaweza kutumika kama wazee kanisani?"

Jibu:
Kuna maoni mawili ya msingi juu ya swali la kuwa wanawake wanaweza kutumika kama wazee kanisani. Mtazamo wa usawa unaonyesha kwamba wanawake wanaweza kutumika kama wazee ikiwa watatimiza mahitaji yaliyotajwa katika 1 Timotheo 3: 1-7 na Tito 1: 5-9. Mtazamo wa mchanganyiko unathibitisha kinyume na inasema kwamba wanawake hawaruhusiwi kutumikia kwa kiwango cha mzee ndani ya kanisa.

Hebu tuangalie 1 Timotheo 3: 1-7: "Ni neon la kuaminiwa; mtu akitaka kazi ya askofu, atamani kazi njema. Basi imempasa askofu awe mtu asiyelaumika, mume wa mke mmoja, mwenye kiasi na busara, mtu wa utaratibu, mkaribishaji, ajuaye kufundisha; si mtu wa kuzoelea ulevi, si mpiga watu; bali awe mpole; si mtu wa kujadiliana, wala asiwe mwenye kupenda fedha; mwenye kuisimamia nyumba yake vema, ajuaye kutiisha watoto katika ustahivu; (yaani, asiyejua kuisimamia nyumba yake mwenyewe, atalituzaje Kanisa la Mungu?) Wala asiwe aliyeongoka karibu, asije akajivuna akaanguka katika hukumu ya Ibilisi. Tena imempasa kushuhudiwa mema na watu walio nje; ili asianguke katika lawama na mtego wa Ibilisi"(ESV).

Jambo la kwanza kumbuka katika kifungu hiki ni idadi ya matamshi ya kiume ("yeye" na "yake"). Mtamshi yeye, yake, na yeye hutokea mara 10 katika 1 Timotheo 3: 1-7. Kusoma kwa haraka tu kifungu hiki kunaweza kusababisha mtu wa kadiri kuhitimisha kwamba jukumu la mzee / mwangalizi lazima lijazwe na mwanaume. Maneno "mume wa mke mmoja" pia inaonyesha kwamba ofisi ya mzee inachukuliwa / inalenga kutekelezwa na wanaume. Vidokezo sawa pia vimefanywa katika kifungu kinachofanana na Tito 1: 5-9.

Vifungu vinavyoelezea sifa na wajibu wa wazee / waangalizi hazifungui mlango kwa wanawake kuwa wazee. Kwa kweli, matumizi ya mara kwa mara ya matamshi na majina ya kiume inabishana vikali sana kuwa ofisi ya mzee / mwangalizi iko na kikwazo kwa wanaume tu. Kama ilivyo kwa masuala mengine yanayohusiana na mjadala huu, marufuku ya wanawake kuhudumu kama wazee sio suala la ujinsia. Kwa kukosa maana ya suala la wanaume kuwa juu ya wanawake. Badala yake, Mungu anazuia ofisi ya mzee kwa wanaume peke yake kwa sababu hivyo ndivyo alivyojenga kanisa kufanya kazi. Wanaume wa Mungu watatumikia kama uongozi, na wanawake wanahudumu katika majukumu kusaidia muhimu.


Rudi kwa ukurasa wa nyumbani wa Kiswahili

Wanawake wanaweza kutumika kama wazee kanisani?