Kwa nini kuelewa Biblia ni muhimu?



Swali: "Kwa nini kuelewa Biblia ni muhimu?"

Jibu:
Kuelewa Biblia ni muhimu kwa sababu Biblia ni Neno la Mungu. Tunapofungua Biblia, tunasoma ujumbe wa Mungu kwetu. Je! Ni nini kinaweza kuwa muhimu zaidi kuliko kuelewa kile Muumba wa ulimwengu atakavyosema?

Tunatafuta ufahamu wa Biblia kwa sababu hiyo hiyo mtu anataka kuelewa barua ya upendo kutoka kwa mpenzi wake. Mungu anatupenda na anatamani kurejesha uhusiano wetu na Yeye (Mathayo 23:37). Mungu anatuonyesha upendo wake kwetu katika Biblia (Yohana 3:16, 1 Yohana 3: 1; 4:10).

Tunatafuta kuelewa Biblia kwa sababu hiyo hiyo askari anataka kuelewa ripoti kutoka kwa kamanda wake. Kutii amri za Mungu huleta heshima kwake na hutuongoza katika njia ya uzima (Zaburi 119). Amri hizo zinapatikana katika Biblia (Yohana 14:15).

Tunatafuta ufahamu wa Biblia kwa sababu hiyo hiyo makanika inatafuta kuelewa mwongozo wa ukarabati. Vitu vinaharibika katika ulimwengu huu, na Biblia sio tu kutambua shida (dhambi) lakini pia inaonyesha suluhisho (imani katika Kristo). "Kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti, bali karama ya Mungu ni uzima wa milele katika Kristo Yesu Bwana wetu" (Warumi 6:23).

Tunatafuta kuelewa Biblia kwa sababu hiyo hiyo dereva anajaribu kuelewa ishara za trafiki. Biblia inatupa uongozi kupitia maisha, kutuonyesha njia ya usalama na hekima (Zaburi 119: 11, 105).

Tunatafuta kuelewa Biblia kwa sababu hiyo hiyo mtu fulani katika njia ya dhoruba anataka kuelewa ripoti ya hali ya hewa. Biblia inasema nini wakati wa mwisho utakuwa kama, na kutoa onyo wazi la hukumu inayokaribia (Mathayo 24-25) na jinsi ya kuepuka (Warumi 8: 1).

Tunatafuta ufahamu wa Biblia kwa sababu hiyo hiyo msomaji mwenye shauku anataka kuelewa vitabu vya mwandishi wake mpendwa. Biblia inatufunulia mtu na utukufu wa Mungu, kama ilivyoelezwa katika Mwana wake, Yesu Kristo (Yohana 1: 1-18). Tunaposoma zaidi na kuelewa Biblia, tunamjua Mwandishi zaidi.

Wakati Filipo alipokuwa akienda Gaza, Roho Mtakatifu akamwongoza kwa mtu ambaye alikuwa akiisoma sehemu ya Isaya. Filipo alimwendea huyo mtu, aliona kile alichokuwa akisoma, na aliuliza swali hili muhimu sana: "Je, unaelewa unachosoma?" (Matendo 8:30). Filipo alijua kwamba kuelewa ulikuwa mwanzo wa imani. Bila kuelewa Biblia, hatuwezi kuitumia, kuitii, au kuiamini.


Rudi kwa ukurasa wa nyumbani wa Kiswahili

Kwa nini kuelewa Biblia ni muhimu?