Je, Mungu hujibu maombi?


Swali: "Je, Mungu hujibu maombi?"

Jibu:
Jibu fupi la swali hili ni, "Ndio!" Mungu ameahidi kwamba, tunapouliza vitu ambavyo vinaambatana na mapenzi Yake kwa maisha yetu, atatupa kile tunachoomba (1 Yohana 5: 14- 15). Hata hivyo, kuna pango moja la kuongeza kwa hili: uheand tusifurahie jibu wakati wote.

Tunasali kwa vitu vingi-vema, vingine vibaya, vingine visivyo na maana. Lakini Mungu husikiliza sala zetu zote, bila kujali kile tunachoomba (Mathayo 7: 7). Yeye hawapuuzi watoto Wake (Luka 18: 1-8). Tunapozungumza Naye, ameahidi kusikiliza na kujibu (Mathayo 6: 6; Warumi 8: 26-27). Jibu lake linaweza kuwa kati ya "ndiyo" au "la" au "subiri, si sasa."

Kumbuka kwamba sala sio njia yetu ya kumfanya Mungu afanye kile tunachotaka. Sala zetu zinapaswa kuzingatia mambo ambayo yanamheshimu na kumtukuza Mungu na kutafakari kile ambacho Biblia inafunua wazi mapenzi ya Mungu ni gani (Luka 11: 2). Ikiwa tunaomba kitu ambacho kinadharau Mungu au sio mapenzi Yake kwa ajili yetu, kuna uwezekano Yeye hawezi kutoa kile tunachoomba. Hekima ya Mungu imezidi zaidi kuliko yetu wenyewe, na tunapaswa kuamini kwamba majibu yake kwa sala zetu ni suluhisho bora zaidi.

Je! Mungu anajibu sala? — Wakati Mungu anasema "ndiyo."
Katika sura mbili za kwanza za 1 Samweli, Hana anaomba na kumwomba Mungu ampe mtoto. Yeye hakuweza kubeba mimba, katika nyakati za kibiblia, ilichukuliwa kuwa alama ya aibu kwa mwanamke. Hana aliomba kwa bidii-hivyo kwa bidii kwamba kuhani ambaye alimwona akisali alifikiri alikuwa amelewa. Lakini Mungu alimsikia Hana, naye akamruhusu kujifungua mtoto.

Yesu alisema, "Nanyi mkiomba lo lote kwa jina langu, hilo nitalifanya, ili Baba atukuzwe ndani ya Mwana" (Yohana 14:13). Ikiwa umeomba kwa ajili ya kitu fulani na Mungu amekupa, basi unaweza kuhakikishiwa kuwa ni mapenzi Yake. Hakuna kinachofanyika bila Mungu kuruhusu iwezekane (Warumi 8:28).

Je! Mungu anajibu sala? – Ni wakati gani Mungu husema "hapana."
Katika Yohana 11, Maria na Martha walitaka Yesu kuponya ndugu yao aliyekufa, lakini Yesu alimruhusu Lazaro kufa. Kwa nini aliwaambia "hapana" kwa wanawake hawa walioomboleza ambao walimpenda sana? Kwa sababu alikuwa na mambo makubwa yaliyopangwa kwa Lazaro, vitu ambavyo hakuna mtu angeweza kufikiria.

"Hapana" ni mojawapo ya majibu magumu zaidi ambayo tunaweza kupokea. Lakini, tena, ni muhimu kukumbuka kwamba Mungu anajua yote na anajua wakati wote wa historia. Anajua kila matokeo iwezekanavyo ya kila uchaguzi uwezekanao katika kila hali iwezekanavyo; sisi hatuwezi. Anaona "picha kubwa"; tunaona picha ndogo ya sehemu. Mithali 3: 5 inasema "Mtumaini Bwana kwa moyo wako wote, Wala usizitegemee akili zako mwenyewe." Tunapopata jibu la "hapana", lazima tuamini kwamba chochote tulichoomba si cha mapenzi ya Mungu.

Je! Mungu anajibu maombi? – Ni wakati gani Mungu husema "subiri, si sasa."
Wakati mwingine kusikia "subiri" ni vigumu zaidi kuliko kusikia "hapana" kwa maana inamaanisha tuwe na subira (Warumi 8:25). Wakati subira ni ngumu, tunaweza kuwa wenye shukrani Mungu yuko katika udhibiti na kuamini kwamba muda wake utakuwa mkamilifu (Warumi 12:12; Zaburi 37: 7-9).

Mungu anakutakia yaliyo bora katika maisha yako. Hataki wewe uteseka bila sababu. Yeremia 29:11 inasema, "Maana nayajua mawazo ninayowawazia ninyi, asema Bwana, ni mawazo ya amani wala si ya mabaya, kuwapa ninyi tumaini siku zenu za mwisho." Kuwa na subira na ujue kwamba Yeye ni Baba yako mwenye upendo (Zaburi 46:10).

Shikilia Wafilipi 4: 6 wakati unapomwomba Mungu: "Msijisumbue kwa neno lo lote; bali katika kila neno kwa kusali na kuomba, pamoja na kushukuru, haja zenu na zijulikane na Mungu." Basi, wakati Mungu anajibu, kuwa tayari kukubali hekima yake-iwe unakubaliana na jibu lake au la.

English


Rudi kwa ukurasa wa nyumbani wa Kiswahili

Je, Mungu hujibu maombi?