settings icon
share icon
Tambaya

Ta yaya ikon mallaka na Allah da 'yancin ɗan adam za su yi aiki tare cikin ceto?

Amsa


Ba shi yiwuwa mu fahimci dangantakar da ke tsakanin ikon mallakar Allah da 'yancin ɗan adam da alhakinsa. Allah ne kaɗai ya san yadda suke aiki tare cikin shirinsa na ceto. Wataƙila don haka da kowane irin koyaswa, tare da wannan batun, yana da mahimmanci a yarda da rashin iyawarmu cikakke fahimtar yanayin Allah da dangantakarmu da shi. Nisa da nisa zuwa kowane bangare yana haifar da gurbatacciyar fahimtar ceto.

Nassi a bayyane yake cewa Allah ya san wanda zai sami ceto (Romawa 8:29; 1 Bitrus 1:2). Afisawa 1:4 sun gaya mana cewa Allah ya zaɓe mu "tun kafin kafawar duniya." Littafi Mai Tsarki yana maimaita masu bi a matsayin “zaɓaɓu” (Romawa 8:33; 11:5; Afisawa 1:11; Kolosiyawa 3:12; 1 Tassalunikawa 1:4; 1 Bitrus 1:2; 2: 9) da kuma “zaɓaɓɓu” "(Matiyu 24:22, 31; Markus 13:20, 27; Romawa 11:7; 1 Timothawus 5:21; 2 Timothawus 2:10; Titus 1:1; 1 Bitrus 1:1)." Gaskiyar cewa an ƙaddara masu bi (Romawa 8:29-30; Afisawa 1:5, 11), kuma an zaɓe su (Romawa 9:11; 11:28; 2 Bitrus 1:10), domin ceto a bayyane take.

Littafi Mai Tsarki ya kuma ce muna da alhakin karɓar Almasihu a matsayin Mai Ceto - abin da kawai za mu yi shi ne gaskanta da Yesu Kiristi kuma za mu sami ceto (Yahaya 3:16; Romawa 10:9-10). Allah ya san wanda zai sami ceto, Allah ya zaɓi wanda zai sami ceto, kuma dole ne mu zaɓi Kristi domin mu sami ceto. Ta yaya waɗannan abubuwa uku suke aiki tare abu ne mai wuya mai hankali ya iya fahimta (Romawa 11:33-36). Hakkinmu shine mu kai Bishara ga duka duniya (Matiyu 28:18-20; Ayukan Manzanni 1:8). Ya kamata mu bar sanin gaba, zaɓe, da ƙaddara wani sashi ga Allah kuma a sauƙaƙa mu yi biyayya cikin raba Bishara.

EnglishKoma zuwa shafin gida na Hausa

Ta yaya ikon mallaka na Allah da 'yancin ɗan adam za su yi aiki tare cikin ceto?
© Copyright Got Questions Ministries