settings icon
share icon
Tambaya

Shin abin yarda ne a maimaita addu'a don abu ɗaya, ko kuwa sau ɗaya kawai za mu tambaya?

Amsa


A cikin Luka 18:1-7, Yesu ya yi amfani da wani misali don ya nuna mahimmancin nacewa cikin addu'a. Yana ba da labarin wata bazawara da ta zo wurin wani alkalin da ba shi da gaskiya yana neman Adalci a kan kishiyarta. Saboda dagewarta da addu’a, sai alkalin ya hakura. Maganar Yesu ita ce idan alkali mara adalci zai ba da roƙon wani wanda ya dage don neman Adalci, yaya Allah da yake ƙaunace mu - “zaɓaɓɓun sa” (aya 7) - zai amsa addu’armu idan muka kiyaye yana addu'a? Misalin baya koyaswa, kamar yadda ake tunani cikin kuskure, cewa idan mukayi addu'a don abu sau da yawa, Allah ya zama dole ya bamu. Maimakon haka, Allah yayi alƙawarin rama nasa, ya tabbatar musu, ya gyara kurakuransu, yayi masu adalci, kuma ya cece su daga abokan gaba. Yana yin haka ne saboda Adalcin sa, tsarkin sa, da kuma ƙiyayyar zunubi; wajen amsa addua, Yana rike alkawuransa kuma yana nuna ikonsa.

Yesu ya ba da wani kwatanci na addu'a a cikin Luka 11:5-12. Kwatankwacin misalin alkalin da ba shi da gaskiya, saƙon Yesu a cikin wannan sashin shi ne cewa idan mutum zai wahalar da kansa don yin tanadi ga aboki mabukaci, Allah zai biya mana bukatunmu fiye da haka, tun da babu wata bukata da ta dace da shi. Anan kuma, alƙawarin ba shine zamu karɓi duk abin da muka tambaya ba idan dai muna ci gaba da tambaya. Alkawarin da Allah yayi wa ‘ya’yansa alkawari ne don biyan bukatunmu, ba abin da muke so ba. Kuma Ya san bukatunmu fiye da yadda muka sani. An maimaita wannan alƙawarin a cikin Matiyu 7:7-11 da Luka 11:13, inda aka ba da “kyakkyawar baiwa” Ruhu Mai Tsarki.

Duk waɗannan wurare suna ƙarfafa mu mu yi addu'a kuma mu ci gaba da yin addu'a. Babu wani abu da ba daidai ba tare da maimaita tambayar abu ɗaya. Muddin abin da kake roƙo yana cikin nufin Allah (1 Yahaya 5:14-15), ka ci gaba da roƙo har sai Allah ya biya maka buƙata ko ya cire muradin daga zuciyar ka. Wani lokaci Allah yana tilasta mana mu jira amsa ga addu'o'inmu domin koyar shine haƙuri da juriya. Wani lokaci mukan nemi wani abu yayin bada shi bai kasance cikin lokacin Allah game da rayukanmu ba. Wani lokaci mukan nemi wani abu wanda ba nufin Allah gare mu ba, sai ya ce "a'a." Addu'a ba kawai roƙo ne na gabatarwa ga Allah ba; Allah ne yake gabatar da nufinsa a zukatanmu. Ka ci gaba da tambaya, ka ci gaba da kwankwasawa, ka ci gaba da nema har sai Allah ya biya maka bukatar ka ko kuma ya gamsar da kai cewa bukatar ka ba nufin sa ba ce a gare ka.

EnglishKoma zuwa shafin gida na Hausa

Shin abin yarda ne a maimaita addu'a don abu ɗaya, ko kuwa sau ɗaya kawai za mu tambaya?
© Copyright Got Questions Ministries