settings icon
share icon
Tambaya

Me yasa halartar coci yake da mahimmanci?

Amsa


Littafi Mai-Tsarki ya gaya mana cewa ya kamata mu halarci coci don mu iya bautar Allah tare da sauran masu bi kuma a koya mana Kalmarsa don haɓakarmu ta ruhaniya. Cocin “sai suka himmantu ga koyarwar manzanni da tarayya da juna, da gutsuttsura gurasa, da kuma yin addu'a” (Ayyukan Manzanni 2:42). Ya kamata mu bi wannan misalin na ibada-kuma ga abubuwa iri ɗaya. A can baya, ba su da ginin coci, amma “kowace rana kuma sukan riƙa zuwa Haikali da nufi ɗaya, suna gutsuttsura gurasa a gidajensu, suna cin abinci da farin ciki ƙwarai, rai kwance” (Ayyukan Manzanni 2:46). Duk inda taron ya gudana, masu bi suna bunkasa cikin zumunci da sauran masu bi da koyarwar Kalmar Allah.

Halartar Ikklisiya ba "kyakkyawar shawara ba ce" kawai; nufin Allah ne ga masu imani, Ibrananci 10:25 ya ce “Kada mu bar yin taronmu, yadda waɗansu suke yi, sai dai mu ƙarfafa wa juna zuciya, tun ba ma da kuka ga ranar nan tana kusatowa ba.” Ko a cikin cocin farko, wasu suna faɗawa cikin mummunar ɗabi'ar rashin haɗuwa da sauran masu bi. Marubucin Ibraniyawa ya ce ba haka za a yi ba. Muna buƙatar ƙarfafawar da halartar coci ke bayarwa. Kuma kusancin karshen zamani ya kamata ya sa mu himmatu ga zuwa coci.

Coci wuri ne da masu imani zasu iya kaunar junan su (1 Yahaya 4:12), karfafa juna (Ibraniyawa 3:13), '' zuga '' juna zuwa kauna da kyawawan ayyuka (Ibraniyawa 10:24), yiwa juna hidima 5:13), koyar da juna (Romawa 15:14), girmama juna (Romawa 12:10), kuma ku kasance masu kirki da jin kai ga junan ku (Afisawa 4:32).

Lokacin da mutum ya amince da Yesu Kiristi don samun ceto, shi ko ita an zama membobin jikin Kristi (1 Korantiyawa 12:27). Domin jikin coci yayi aiki yadda yakamata, dukkan “sassan jikinsa” suna bukatar kasancewa kuma suna aiki (1 Korantiyawa 12:14-20). Bai isa kawai a shiga coci ba; ya kamata mu shiga cikin wasu nau'ikan hidima ga wasu, ta amfani da baiwar ruhaniya da Allah ya bamu da (Afisawa 4:11-13). Mai bi ba zai taɓa cika cikakkiyar ruhaniya ba tare da samun wannan hanyar don kyaututtukan sa ba, kuma muna buƙatar taimako da ƙarfafawar wasu masu bi (1 Korantiyawa 12:21-26).

Saboda waɗannan dalilan da ƙari, halartar majami'a, sa hannu, da tarayya ya zama abubuwan yau da kullun na rayuwar mai bi. Halartar coci kowane mako ba a cikin wata ma'ana "ake buƙata" ga masu bi, amma wani wanda yake na Kristi ya kamata ya sami sha'awar bautar Allah, karɓar maganarsa, da kuma yin tarayya da sauran masu bi.

Yesu shine ginshiƙin cocin (1 Bitrus 2:6), kuma muna “kamar rayayyun duwatsu… bari a gina gida mai ruhu da ku, domin ku zama tsattsarkar ƙungiyar firistoci, da nufin ku miƙa hadayu na ruhu, abin karɓa ga Allah, ta wurin Yesu Almasihu” (1 Bitrus 2:5). A matsayin kayan gini na "gidan ruhaniya" na Allah muna da alaƙa da juna, kuma wannan haɗin yana bayyana a duk lokacin da Ikilisiya "ke zuwa coci."

EnglishKoma zuwa shafin gida na Hausa

Me yasa halartar coci yake da mahimmanci?
© Copyright Got Questions Ministries